ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
สิงหาคม 27, 2014, 10:15:20 PM
 www.niti-ram.comเรียนทั่วไป (ผู้ดูแล: ll3!fern, Nitinaldo)การเทียบรหัสวิชา 5 หลักเป็น 7 หลัก
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การเทียบรหัสวิชา 5 หลักเป็น 7 หลัก  (อ่าน 7924 ครั้ง)
angel-sana
สายตรวจหมู่บ้าน

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 29 : Exp 28%
HP: 0.2%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 05:32:48 PM »

การเทียบรหัสวิชา 5 หลักเป็น 7 หลัก

สำหรับนักศึกษาที่สมัครใหม่ตั้งแต่ปี 2555 เป็นต้นไปก็คงไม่มีปัญหากับการเทียบรหัส
ส่วนนักศึกษาเก่า ถ้ามีปัญหาสงสัย ตอนนี้ถ้าเข้าไปในเว็บของมหาลัยจะมีป๊อบอัพขึ้นมา

เลือกวีดิโอแนะนำ ค่ะ ในนั้นจะอธิบายเอาไว้ให้แล้ว
ถ้าใครใช้ที่ทำงาน ใช้เครื่องสาธารณะ หรือไม่มีเครื่องส่วนตัว ไม่สะดวกจะดาวน์โหลด

พลอยโหลดแล้วเอาไปลงในยูทูปให้ค่ะ กดลิงค์ข้างล่างได้เลยค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=0_ACZhjzJn4&context=C4e279a0ADvjVQa1PpcFO3c7uQdlRUF4Jh27oIwY17QuzLYv91WSk=

วันนี้ทำภาพมาให้ดูด้วยค่ะ

ใส่รหัสวิชาที่ต้องการ แล้วกด Enter หรือ คลิก เพิ่มรายการก็ได้ค่ะ

จะมีรายการออกมา ถ้าต้องการวิชาอะไรอีก ก็ใส่เข้าไปได้ค่ะ พอครบแล้ว กดสั่งปรินซ์ หรือจะดูตัวอย่างก่อนพิมพ์ก็ได้ค่ะ

ในหน้าแรก จะมีแท็บคำว่า []"สืบค้นการเทียบรหัสวิชา"[/] เมื่อคลิกเข้าไปจะเป็นแบบในภาพ
เลือกคณะ เลือกปี แล้ว จะมีรายชื่อ วิชารหัส 5 หลัก เทียบรหัส 7 หลัก ของทุกวิชาในคณะนั้น
สามารถปรินซ์เก็บไว้ดูได้ค่ะ

การเปลี่ยนรหัสวิชาไม่มีผลกระทบใด ๆ ต่อหลักสูตรการเรียน ขั้นตอนการลงทะเบียนก็เป็นเหมือนเดิม
ถ้าใครไม่สะดวกจะปรินซ์เลยทันที เซฟไว้ปรินซ์ทีหลังได้ค่ะ มี 2 วิธี
1. คือเซฟหน้าเพจไว้เลย
2. เลือกสั่งปรินซ์ จะขึ้นหน้าต่างมา 1 อัน เลือก save as PDF แล้วกด เซฟด้านบนค่ะ
เมื่อทุกคนเข้าใจกันแล้ว พลอยก็ขอตัวไปปรินซ์รหัสที่ต้องใช้บ้างนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 05:56:45 PM โดย angel-sana » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
พิมพ์